Nguy hiểm từ thuốc nhuộm tóc

Sau khi dùng một loại thuốc nhuộm mang nhãn hiệu Clairol Nice’n Easy bấy lâu nay vẫn dùng, Williams bị nổi mẩn đỏ và sưng tấy khắp mặt, sau đó sưng húp mắt đến mức không mở ra được.

thuốc nhuộm tóc

 

Nạn nhân trong sự cố nguy hiểm này là chuyên gia trang điểm Gemma Williams, 24 tuổi, ở Anh. Sau khi dùng một loại thuốc nhuộm mang nhãn hiệu Clairol Nice’n Easy bấy lâu nay vẫn dùng, Williams bị nổi mẩn đỏ và sưng tấy khắp mặt, sau đó sưng húp mắt đến mức không mở ra được.

Xem thêm:

Tại Bệnh viện Hoàng gia Manchester, cô Williams được điều trị bằng kháng sinh thông thường rồi cho về nhưng tình trạng không thuyên giảm mà còn tồi tệ hơn.

Báo Daily Mirror ngày 27.3 đưa tin khi Williams quay trở lại bệnh viện, các bác sĩ mới phát hiện thuốc nhuộm đã ngấm vào máu gây nhiễm trùng máu, khiến cô phải nằm viện 2 tuần.

Bác sĩ cho biết nếu không được điều trị kịp thời, Williams có thể đã mất mạng. Sau vụ này, Williams cho biết sẽ không bao giờ đụng đến thuốc nhuộm tóc nữa.

Theo TN

Đóng góp ý kiến của bạn...